88W mai saurin caji yana haɓaka caji don jerin Huawei P60

Wayoyin hannu na Huawei sun fi maida hankali ga kwanciyar hankali a fasahar caji mai sauri.Ko da yake Huawei yana da fasahar caji mai sauri 100W, har yanzu yana amfani da fasahar caji mai sauri na 66W a cikin babban layin wayar hannu.Amma a cikin sabbin wayoyi na Huawei P60 na baya-bayan nan, Huawei ya inganta kwarewar caji mai sauri.Caja na Huawei 88W yana ba da mafi girman ƙarfin fitarwa na 20V/4.4A, yana goyan bayan abubuwan 11V/6A da 10V/4A, kuma yana ba da cikakkiyar dacewa ta baya tare da ka'idar cajin sauri na Huawei.Sannan kuma yana bayar da tallafi iri-iri, wanda zai iya cajin sauran wayoyin hannu.
o1
Wannan caja yana goyan bayan saurin caji 88W, yana goyan bayan babban caji mai sauri na Huawei Super Charge, kuma ya wuce takardar shedar yarjejeniya ta China Fusion Fast Charge UFCS.Goyan bayan kebul na USB-A ko kebul-C.Ya kamata a lura cewa tashar jiragen ruwa mai haɗuwa ta Huawei ƙirar tsangwama ce, wacce kawai ke goyan bayan plug-in da fitarwa na kebul guda ɗaya kawai, kuma baya goyan bayan amfani da tashar jiragen ruwa biyu a lokaci guda.

Wayar hannu da sauri cajin yarjejeniya shahara
A halin yanzu akwai hanyoyi da yawa don ƙara ƙarfi

1. Ja da halin yanzu (I)
Don ƙara ƙarfin wutar lantarki, hanya mafi sauƙi ita ce ƙara yawan halin yanzu, wanda za'a iya caji da sauri ta hanyar jawo babban halin yanzu, don haka fasahar Qualcomm Quick Charge (QC) ta bayyana.Bayan gano D+D- na USB, ana ba da izinin fitar da iyakar 5V 2A.Bayan an ƙara ƙarfin halin yanzu, ana kuma ƙara buƙatun layin caji.Layin caji yana buƙatar zama mai kauri don watsa irin wannan babban halin yanzu, don haka hanyar caji mai sauri ta gaba ta bayyana.Fasahar Huawei's Super Charge Protocol (SCP) ita ce ta ƙara ƙarfin halin yanzu, amma mafi ƙarancin ƙarfin lantarki zai iya kaiwa 4.5V, kuma yana goyan bayan hanyoyi biyu na 5V4.5A/4.5V5A (22W), wanda ya fi VOOC/DASH sauri.
 
2. Cire wutar lantarki (V)
A cikin yanayin ƙayyadaddun halin yanzu, jan wutar lantarki don cimma saurin caji ya zama mafita na biyu, don haka Qualcomm Quick Charge 2.0 (QC2) ya yi muhawara a wannan lokacin, ta hanyar haɓaka wutar lantarki zuwa 9V 2A, matsakaicin ƙarfin caji na 18W ya kasance. samu.Duk da haka, ƙarfin lantarki na 9V bai dace da ƙayyadaddun USB ba, don haka D + D- kuma ana amfani dashi don yin hukunci ko na'urar tana goyan bayan cajin QC2 da sauri.Amma ... high ƙarfin lantarki yana nufin ƙarin amfani.Baturin lithium na wayar hannu gabaɗaya 4V ne.Domin yin caji, akwai na'urar cajin IC a cikin wayar hannu don sarrafa tsarin caji da caji, da kuma rage ƙarfin 5V zuwa ƙarfin aiki na baturin lithium (Kimanin 4), idan an ƙara ƙarfin caji zuwa 9V, asarar makamashin zai fi tsanani, ta yadda wayar hannu za ta yi zafi, don haka sabuwar fasahar caji mai sauri ta bayyana a wannan lokacin.
 
3. Ƙarfafa ƙarfin ƙarfin lantarki (V) na yanzu (I)
Tunda haɓaka ƙarfin lantarki da halin yanzu yana da lahani, bari mu ƙara duka biyun!Ta hanyar daidaita wutar lantarki mai ƙarfi, wayar hannu ba za ta yi zafi ba yayin caji.Wannan shine Qualcomm Quick Charge 3.0 (QC3), amma wannan fasaha yana da tsada.
o2
Akwai fasahohin caji da sauri da yawa akan kasuwa, waɗanda yawancinsu basu dace da juna ba.An yi sa'a, Ƙungiyar USB ta ƙaddamar da ƙa'idar PD, ƙa'idar caji mai haɗaka wacce ke tallafawa na'urori daban-daban.Ana tsammanin ƙarin masana'antun za su shiga cikin sahu na PD.Idan kana son siyan caja mai sauri a wannan mataki, ana ba da shawarar fara amfani da wayar hannu.Idan kana so ka yi amfani da caja ɗaya kawai don cajin duk na'urori a nan gaba, za ka iya siyan cajar da ke goyan bayan ka'idar USB-PD, wanda zai iya ceton matsala mai yawa, amma jigon shine ka "yiwuwa" don wayar hannu. wayoyi don tallafawa PD kawai idan suna da Type-C.
 

 

 

 

 


Lokacin aikawa: Afrilu-07-2023