GB 4943.1-2022 za a aiwatar da shi a hukumance a kan Agusta 1, 2023
A ranar 19 ga Yuli, 2022, Ma'aikatar Masana'antu da Fasahar Watsa Labarai a hukumance ta fitar da ma'auni na kasa GB 4943.1-2022 "Audio/Video, Kayayyakin Fasahar Sadarwa da Sadarwa - Sashe na 1: Bukatun Tsaro", kuma za a aiwatar da sabon tsarin na kasa bisa hukuma akan Agusta 1, 2023, maye gurbin GB 4943.1-2011, GB 8898-2011 ma'auni.
Wanda ya gabaci GB 4943.1-2022 shine "Tsaron Kayan Fasahar Bayanai Sashe na 1: Bukatun Gabaɗaya" da "Audio, Bidiyo da makamantan Bukatun Tsaro na Kayan Aikin Lantarki", waɗannan ƙa'idodin ƙasa guda biyu an yi amfani da su azaman tushen gwaji ta Takaddun Samfur na Tilas (CCC) .
GB 4943.1-2022 galibi yana da manyan ci gaba guda biyu:
- An kara fadada iyakokin aikace-aikacen.GB 4943.1-2022 ya haɗu da ma'auni na asali guda biyu, yana rufe duk samfuran sauti, bidiyo, fasahar bayanai da kayan fasahar sadarwa, daidai da yanayin ci gaban masana'antu;
- Ingantaccen fasaha da haɓakawa, ana ba da shawarar rarraba makamashi.GB 4943.1-2022 gabaɗaya yayi la'akari da yuwuwar tushen haɗari ta fuskoki shida kamar girgiza wutar lantarki, wuta, zafi mai zafi, da sauti da haske yayin amfani da samfuran lantarki daban-daban, kuma yana ba da shawarar kariyar da ta dace da buƙatun da hanyoyin gwaji suna taimakawa kariyar amincin samfuran lantarki don zama. daidai, kimiyya, kuma daidaitacce.
Abubuwan aiwatarwa na sabon ma'auni:
- Daga ranar da aka buga wannan sanarwar zuwa 31 ga Yuli, 2023, kamfanoni za su iya zaɓan aiwatar da takaddun shaida bisa ga sabon sigar ma'auni ko tsohuwar sigar ƙa'idar.Daga 1 ga Agusta, 2023, ƙungiyar ba da takaddun shaida za ta ɗauki sabon sigar ƙa'idar takaddun shaida tare da fitar da sabon sigar daidaitattun takaddun takaddun shaida, kuma ba za ta sake fitar da tsohon sigar madaidaicin takardar shaidar ba.
- Don samfuran da aka ba da takaddun shaida bisa ga tsohon sigar ma'auni, mai riƙe tsohon sigar takaddun takaddun shaida ya kamata ya gabatar da aikace-aikacen canza sabon sigar daidaitattun takaddun shaida zuwa ƙungiyar takaddun shaida a cikin lokaci, kari. gwajin bambanci tsakanin tsohon da sabon sigar ma'auni, kuma tabbatar da cewa bayan kwanan watan aiwatar da ma'aunin, an kammala sabon sigar daidaitattun.Tabbacin samfur da aikin sabunta takaddun shaida.Canjin duk tsoffin takaddun takaddun takaddun shaida ya kamata a kammala su zuwa Yuli 31, 2024 a ƙarshe.Idan ba a yi tsammanin kammalawa ba, hukumar ba da takaddun shaida za ta dakatar da tsoffin takaddun takaddun shaida.Soke tsohuwar takardar shaida.
- Don ingantattun samfuran da aka jigilar, an saka su a kasuwa kuma ba a samar dasu kafin 1 ga Agusta, 2023, ba a buƙatar canjin takaddun shaida.
Lokacin aikawa: Maris 28-2023